

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA



PROGRAMU YA MAFUNZO YA UALIMU WA SEKONDARI NGAZI YA STASHAHADA

NA	AINA YA PROGRAMU	SIFA ZA KUJIUNGA	MUDA WA MAFUNZO	CHUO	IDADI PENDEKEZWA
1	Stashahada ya Ualimu Sayansi na Hisabati	Ufaulu katika Masomo ya Sayansi na Hisabati kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka miwili	Klerruu	80
				Monduli	80
				Jumla	160
2	Stashahada ya Ualimu Sayansi Jamii na Lugha	Ufaulu katika Masomo ya Sayansi Jamii na Lugha kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka miwili	Mtwara (K)	80
				Vikindu	190
				Marangu	100
				Nachingwea	120
				Tandala	180
				Tabora	60
				Tarime	80-ke
				Jumla	850
3	Stashahada ya Ualimu Michezo	-Ufaulu katika Masomo ya Sayansi na Hisabati kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 katika mtihani wa Kidato cha Sita	Miaka miwili	Tarime	50-ke
				Jumla	50
4	Stashahada ya Ualimu Elimu Maalumu	Mwalimu Daraja la IIIA, Stashahada au Shahada mwenye uzoefu kazini usiopungua miaka 3.	Miaka miwili	Patandi	225
				Jumla	225
5	Stashahada ya Ualimu Elimu ya Ufundi	-Ufaulu wa Daraja la I-III wenye sifa za kiwango cha 'Credit' katika Masomo 2 ya Ufundi ikiwemo Technical Drawing; Hisabati, Sayansi ya Ufundi (Engineering Science) au Kemia katika mtihani wa Kidato cha Nne; AU -Ufaulu' katika masomo 2 ya Sayansi na Hisabati kwa kiwango cha Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka Mitatu	Klerruu	50

NA	AINA YA PROGRAMU	SIFA ZA KUJIUNGA	MUDA WA MAFUNZO	CHUO	IDADI PENDEKEZWA
Jumla					50
6	Stashahada ya Ualimu Elimu ya Kilimo	Ufaulu katika Masomo ya Kilimo na mojawapo kati ya masomo ya Kemia, Biolojia, Fizikia, Hisabati au Jiografia kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka miwili	Monduli	100
Jumla					100
7	Stashahada Maalumu ya Utaalamu wa Maabara	Ufaulu katika Masomo ya Sayansi (Kemia, Biolojia, Fizikia) na Hisabati kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka Miwili	Klerruu	70
				Monduli	70
				Tabora	60
Jumla					200
8	Stashahada ya Ualimu Elimu ya Biashara	Ufaulu katika Masomo ya Biashara, Hisabati na Uchumi kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka miwili	Shinyanga	200
Jumla					200
9	Stashahada ya Ualimu Sayansi Kimu	Ufaulu katika Masomo ya Sayansi na Sayansi Kimu (Home Economics) kwa kiwango cha 'Principal Pass' 2 kwenye masomo ya kufundishia katika mtihani wa Kidato cha Sita.	Miaka miwili	Mandaka	73
Jumla					73